GLC LH SMD - Thông số kỹ thuật và sự khác biệt với Cisco GLC-LH-SM

Thứ sáu - 11/08/2017 22:36
Cisco GLC-LH-SM và GLC-LH-SMD có nhiều điểm chung, chẳng hạn như khoảng cách truyền, loại phương tiện, sử dụng bước sóng. Vậy tại sao bạn chỉ nên chọn GLC-LH-SMD cho Switch Cisco hiện nay?
GLC LH SMD - Thông số kỹ thuật và sự khác biệt với Cisco GLC-LH-SM
Tổng quan
  • Có rất nhiều module quang sfp Cisco khác nhau, nên đôi khi bạn có thể cảm thấy bối rối. Bởi vì sự khác biệt của một số module quang sfp Cisco rất nhỏ, ví dụ như Cisco GLC-LH-SMD và Cisco GLC-LH-SM. Nếu bạn không thể hiểu được sự khác biệt giữa hai module quang sfp của Cisco, bạn không biết chọn loại nào để cắm chạy chuẩn Cisco. Bài viết này sẽ giải thích về điều đó.
  • Đối với bất kỳ đấu nối cáp quang bên ngoài trung tâm dữ liệu hoặc phòng máy chủ, thường nên triển khai SMF Cisco glc lh sm vs glc lh smd, do có băng thông và khoảng cách xa hơn. Và đối với các kết nối ngắn hoặc trung tâm dữ liệu nhỏ, sản phẩm MMF là Cisco GLC-SX-MMCisco GLC-SX-MMD được nhiều người sử dụng ưa thích do chi phí thấp hơn.
  • Cisco GLC-LH-SM và Cisco GLC-LH-SMD có thể tốt hơn trong các ứng dụng 1G trung tâm dữ liệu mới được xây dựng với việc xem xét bằng chứng trong tương lai. Bởi vì chi phí của cáp quang là như nhau giữa SMF và MMF. Module quang sfp Cisco SFP GLC-LH-SM và Cisco SFP GLC-LH-SMD đều được sử dụng cho mạng Ethernet 1Gbps. Nó hỗ trợ chuẩn IEEE 802.3 1000BASE-LX / LH và tương thích với nhau. Hai module quang sfp của Cisco có thể được kết nối với một chế độ và cáp quang đa lõi LC. Nếu một switch hỗ trợ Cisco SFP GLC-LH-SM thì nó cũng có thể hỗ trợ Cisco SFP GLC-LH-SMD
glc lh smd

Hình ảnh: GLC-LH-SMD
Mô tả sản phẩm module quang sfp Cisco GLC-LH-SMD 1000BASE-LX/LH
  • Môđun thu phát SFP (mini-GBIC) Loại thiết bị LC / PC single-mode
  • Form Factor Plug-in Module
  • Loại cáp 1000Base-LX, 1000Base-LH
  • Tốc độ truyền dữ liệu 1 Gbps
  • Chiều dài sóng quang 1310 nm
  • Giao thức Liên kết Dữ liệu Gigabit Ethernet
  • Khoảng cách truyền tối đa 10 km
  • Được thiết kế cho Cisco 2, 24, 38XX, 39XX, 39XX ES24, 4451, 48, 8, 892; ASR 901, 901 10; Catalyst 29XX, 3560, 3650, 3750, 4500, 6900; Dịch vụ Ethernet Plus Vận tải 20, 40; Ethernet công nghiệp 2000; Dòng Card E-Series; ME 3600, 3600X 24, 3800; Nexus 30XX, 7000, 7000 48; Công cụ giám sát 7L, 8; UCS 2208, 62XX
Đặc điểm Cisco GLC-LH-SMD
  • Connectivity Technology        Wired
  • Cabling Type   1000Base-LX, 1000Base-LH
  • Data Link Protocol     Gigabit Ethernet
  • Data Transfer Rate      1 Gbps
  • Optical Wave Length  1310 nm
  • Max Transfer Distance            6.2 miles     
  • Digital Optical Monitoring (DOM) support
  • Compliant Standards  IEEE 802.3z
  • Dimensions & Weight
  • Width  0.5 in
  • Depth  2.2 in
  • Height 0.3 in
  • Weight            2.65 oz
  • Environmental Parameters
  • Min Operating Temperature    23 °F
  • Max Operating Temperature   185 °F
  • Device Type    SFP (mini-GBIC) transceiver module
  • Form Factor    Plug-in module
  • Expansion / Connectivity
  • Interfaces / 1 x Ethernet 1000Base-LX/1000Base-LH - LC/PC single-mode x 2

Thông số kỹ thuật chung của module quang Cisco singlemode

Module quang Cisco GLC-LH-SM 1000BASE-LX/LH Ethernet là bộ thu phát Duplex SFP cho truyền thông quang học. Nó hoàn toàn phù hợp với Thỏa thuận Đa nguồn (MSA), cho phép nó hoạt động với các thiết bị mạng tuân thủ MSA khác. Bộ thu phát quang học 1000BASE SFP này có khả năng truyền dữ liệu với tốc độ lên đến 1.25Gb / s trên 10 km trên cáp quang đơn mode. Các  GLC-LH-SM  sử dụng một nguồn điện 3,3 volt hiệu quả và được thiết kế để làm việc tốt nhất trong nhiệt độ từ 0 ℃ đến 50 ℃. Laser lớp 1 của GLC-LH-SM hoạt động ở bước sóng 1310 nm. Kiểu kết nối là dual-LC. Và nó không có khả năng giám sát quang học kỹ thuật số. GLC-LH-SM được áp dụng cho Ethernet 1000BASE-LX / LH và Gigabit Ethernet.

Còn Cisco GLC-LH-SMD được thiết kế cho sợi đơn mode và hoạt động ở bước sóng danh nghĩa là 1310 nm. Bộ phận truyền sử dụng một laser DFB. Nó vận hành tốc độ dữ liệu lên đến 1.25Gbps và lên đến 10 km so với sợi đơn mode. Giao diện kết nối LC duplex LC GLC-LH-SMD. Nhiệt độ làm việc là tiêu chuẩn như nhiệt độ trường hợp hoạt động thương mại từ 0 ℃ đến + 70 ℃. Nó phù hợp với đặc tả MSA SFP. So với Cisco GLC-LH-SM, Cisco GLC-LH-SMD có hỗ trợ Chẩn đoán Kỹ thuật Số (còn gọi là DOM hoặc DDM). Nó giao diện với kết nối LC / PC kép. Cisco GLC-LH-SMD có thể áp dụng cho lưu trữ, mạng IP và mạng LAN.

Từ phân tích trên, chúng ta có thể rút ra kết luận rằng Cisco GLC-LH-SM và GLC-LH-SMD có nhiều điểm chung, chẳng hạn như khoảng cách truyền, loại phương tiện, sử dụng bước sóng ... Tất cả đều hỗ trợ với chuẩn IEEE 802.3 1000BASE -LX/LH và tương thích với nhau, có nghĩa là hai bộ thu phát Cisco 1G SFP này có thể trao đổi với nhau.

Sự khác biệt giữa Cisco GLC-LH-SM và Cisco GLC-LH-SMD là mã sản phẩm GLC-LH-SMD có thêm chữ "D". Vậy "D" nghĩa là gì?
Chữ "D" của bộ thu phát GLC-LH-SMD có hỗ trợ thêm cho khả năng Giám sát Kỹ thuật số hay gọi là chức năng (DOM). Từ các tính năng nêu trên, Cisco SFP GLC-LH-SMD có thể hỗ trợ chức năng DOM trong khi Cisco SFP GLC-LH-SM không hề. DOM cung cấp một giao diện giám sát chẩn đoán cho các module thu phát quang học. DOM hỗ trợ giám sát công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng điện thiên vị laser và điện áp thu phát. Khi DOM được kích hoạt, hệ thống sẽ giám sát mức độ nhiệt độ và mức tín hiệu cho các mô-đun thu phát quang học trong các cổng được chỉ định. Thông điệp điều khiển và thông báo syslog được gửi khi điều kiện hoạt động quang học rơi xuống dưới hoặc vượt lên trên ngưỡng khuyến cáo của SFP.
cisco glc lh smd

Hình ảnh: Ciscco GLC-LH-SMD

Lựa chọn sản phẩm nào? Cisco GLC-LH-SM hay GLC-LH-SMD?

Cisco SFP GLC-LH-SM và Cisco SFP GLC-LH-SMD rất giống nhau và tương thích với nhau. Sự khác biệt duy nhất là cái thứ hai có chức năng DOM. module quang sfp với DOM tốt hơn cho thu phát và bảo vệ hệ thống. Vì vậy, bạn nên chọn module quang sfp Cisco GLC-LH-SMD.

Trên đây là một số đặc điểm nổi trội mà Cisco GLC-LH-SMD giúp các bạn có thể có những quyết định sáng suốt khi có dự định lựa chọn mua sắm cho doanh nghiệp mình. Bạn là nhà mua bán thông thái, bạn cần thêm bất cứ thông tin gì, đừng ngại nhấc máy gọi cho chúng tôi hoặc truy cập website chúng tôi để có thêm thông tin chi tiết của sản phẩm. Hãy gọi sẽ có giá tốt hơn!

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)
Địa chỉ:            Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, Q. Ba Đình, Hà Nội
Điện thoại:       024. 37714430 / 37714417 / 37711222 
Hotline:            0944832222 - 0912818188
(Nguồn: Cisco.com và sưu tầm mạng)
 Từ khóa: glc lh smd cisco

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Danh mục sản phẩm
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây