Cáp quang Single-mode 2FO FTTH

3.000 

Còn chần chừ gì nữa mà không nhấc máy lên và gọi ngay cho chúng tôi để sở hữu cáp quang singlemode 2 sợi FTTH, Hãy liên hệ ngay tới Netsystem, đơn vị uy tín lâu năm chuyên phân phốicáp quang amp multimode giúp bạn lựa chọn mua sắm cáp quang amp với giá luôn luôn rẻ và chất lượng tốt ở Việt nam.

Mua hàng Vận chuyển

Vận chuyển miễn phí tận nơi nội thành HN và HCM

Địa chỉ: Số 23/477 Kim Mã, Quận Ba Đình, Thành Phố Hà Nội.
Điện thoại: 024.37714417
Số Mobile: 0987 80 2464 -  Minh@netsystemvn.com
 Số Mobile: 0944 83 2222 - Thanh@netsystemvn.com
VPDD: LL1E Đường Tam Đảo, Cư Xá Bắc Hải, Phường 15, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh

Cáp quang Single-mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH có số sợi quang là 2 sợi quang đơn mode G.652D. Bước sóng hoạt động của sợi quang từ 1310nm và 1550nm.

Cáp sợi quang được đặt trong ống đệm lỏng (ống lỏng) có chứa dầu giúp sợi quang dễ dàng dịch chuyển bên trong ống và bảo vệ sợi quang tránh được sự thâm nhập của nước, các ngoại lực tác động cũng như sự thay đổi của nhiệt độ.
Số lượng sợi quang trong 1 ống lỏng: 2 sợi/ống lỏng. Lớp vỏ cáp và vỏ dây treo làm bằng nhựa PE or HDPE hoặc vật liệu tương đương. Dây thép treo: 1xØ1.0 mm. Mã màu của sợi quang tuân theo tiêu chuẩn TIA/EIA-598-A

Đường kính, trọng lượng và bán kính uốn cong nhỏ nhất của Cáp quang Single-mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH:

  • Số sợi quang 2
  • Đường kính ngoài của cáp (mm) 4.0 ± 0.1mm
  • Trọng lượng (kg/km) 20 – 21kg
  • Bán kính uốn cong nhỏ nhất (mm)
  • Khi lắp đặt       20 Đường kính ngoài của cáp
  • Sau lắp đặt     10 Đường kính ngoài của cáp

Cáp quang Single mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH
Hình ảnh: Cáp quang Single-mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH
Cấu trúc của Cáp quang Single-mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH hình số 8 dây treo kim loại

  • Số sợi quang đã nhuộm màu Max. 2C
  • Sợi gia cường Sợi tổng hợp
  • Thành phần chống thấm Sợi chống thấm Water Blocking Yarn
  • Dây treo Dây sợi thep bện 0.33X7
  • Lớp bọc Nhựa PE đen, chiều dầy trung bình 1.0mm
  • Màng treo Nhựa PE đen (1.0mm x 1.0mm  0.1mm )
  • Lớp vỏ Vật liệu Nhựa PE màu đen
  • Lớp vỏ Độ dày Trung bình ≥ 1.1 mm  0.1

Bề mặt vỏ cáp sạch, tròn đều, nhẵn, không sần sùi, không có lỗ, khuyết tật, chỗ nối, các chỗ sửa chữa và các khuyết tật khác. Chữ in trên cáp được in chìm, màu nhũ trắng dọc theo chiều dài vỏ bọc cáp. Chữ in trên cáp phải rõ ràng, không bị nhòe, không bong tróc, phai mờ. Mỗi dãy ký hiệu được in cách nhau một mét.

Chỉ tiêu về Cáp quang Single-mode G.652D
Đường kính trường mode (mode field diameter)
– tại bước sóng 1310 nm
– tại bước sóng 1550 nm
9,2±0,4 μm
10,4±0,8 μm
Đường kính lớp vỏ phản xạ (cladding diameter) 125±1 μm
Lỗi đồng tâm lõi sợi ≤ 0,6 μm
Méo vỏ phản xạ (cladding noncircularity) ≤ 1%
Đường kính lớp vỏ sơ cấp sợi quang (primary coating diameter)
– Chưa nhuộm màu
– Sau khi nhuộm màu
245±5 μm
250±7 μm
Bước sóng cắt (cut-off wavelength) ≤ 1260 nm
Hệ số suy hao sợi quang (Attenuation coefficient):
– tại bước sóng λ=1310nm:
+ Suy hao trung bình cả cuộn cáp:
+ Suy hao từng sợi trong cuộn cáp:
– tại bước sóng λ=1550nm:
+ Suy hao trung bình cả cuộn cáp:
+ Suy hao từng sợi trong cuộn cáp:
≤ 0,35 dB/km
≤ 0,36 dB/km≤ 0,21 dB/km
≤ 0,25 dB/km
Suy hao khi uốn cong sợi quang tại bước sóng 1625nm (fiber microbending loss) ≤ 0,1 dB
Hệ số tán sắc màu (CD)
– tại bước sóng λ=1310nm
– tại bước sóng λ=1550nm
≤ 3,5 ps/nmxkm
≤ 18 ps/nmxkm
Bước sóng có tán sắc bằng 0 (λ0)
(zero dispersion wavelength)
1300 ÷ 1324 nm
Độ dốc tán sắc tại điểm 0 (zero dispersion slope) ≤ 0,092 ps/nm2xkm
Hệ số tán sắc mode phân cực (PMD) ≤ 0,2 ps/√km
Mã màu sợi quang Theo EIA/TIA-598

 

Chỉ tiêu cơ lý của cáp
Khả năng chịu căng ≥ 500N hoặc 1.5 lần trọng lượng cáp (lấy  giá trị nào lớn hơn)
Khả năng chịu nén ≥ 700N/100mm
Khả năng chịu xoắn Số chu kỳ ≥ 10 lần
Khả năng chịu va đập Số lần va đập ≥ 5 lần
Khả năng chịu uốn cong Bán kính uốn cong ≤ 20 lần đường kính ngoài cáp
Khả năng chống thấm nước theo chiều dọc cáp ≥ 24 giờ
Khả năng liên kết của chất điền đầy bên trong cáp chất điền đầy rò rỉ ra không quá 0,05g sau thời gian ≥ 24 giờ
Dải nhiệt độ làm việc -10˚C đến 60˚C
Kiểm tra thực tế co rút sợi quang
(khoảng vượt 50m, độ võng 1%, lực căng 200N)
Sợi quang bị co rút ≤ 0,03%

Các ứng dụng

●  Telecommunication

●  LAN

●  FTTH 

●  CATV 

●  VideoTransmission 

 

Trên đây là một vài thông tin cơ bản về cáp quang Single-mode, để biết thêm thông tin cụ thể về loại sản phẩm này, hãy liên hệ ngay tới hotline của Netsystem  hoặc truy cập website http://netsystemvn.com/

Còn chần chừ gì nữa mà không nhấc máy lên và gọi ngay cho chúng tôi để sở hữu Cáp quang Single-mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH, Netsystem mang cả thế giới cáp quang đến ngôi nhà của bạn.

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)
Địa chỉ:            Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, P. Ngọc Khánh, Q. Ba Đình,TP. Hà Nội
Điện thoại:       04. 37714430 / 37714417 / 37711222
Hotline:            0944832222 (Mr, Thanh) 0987802464 (Mr. Minh)

Cáp quang Single-mode 2FO FTTH
Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Cáp quang Single-mode 2FO FTTH”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *