-51%

GLC-BX-U-CO

2.000.000  990.000 

  • 1000BASE-BX-U
  • Tốc độ truyền dữ liệu: 1Gbps
  • Bước sóng: TX1310 / RX1490nm
  • Max cách: 10km
  • Loại sợi quang: SMF
  • Kết nối: Simplex LC
Mua hàng Vận chuyển

Vận chuyển miễn phí tận nơi nội thành HN và HCM

Địa chỉ: Số 23/477 Kim Mã, Quận Ba Đình, Thành Phố Hà Nội.
Điện thoại: 024.37714417
Số Mobile: 0987 80 2464 -  Minh@netsystemvn.com
 Số Mobile: 0944 83 2222 - Thanh@netsystemvn.com
VPDD: LL1E Đường Tam Đảo, Cư Xá Bắc Hải, Phường 15, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh

GLC-BX-U-CO (100% tương thích thu phát module quang Cisco)

Câu hỏi đặt ra là Module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO dùng để làm gì? Nó có đặc điểm như thế nào?? tại sao lại được gọi là Module quang 1 sợi??? bài viết này sẽ trả lời cho các bạn

Cũng giống như bộ chuyển đổi quang điện Converter quang, Module quang được biết đến là thiết bị quan trọng trong quá trình thu, phát tín hiệu của ngành công nghệ viễn thông.

Module quang là một giao thức được thiết kế với hệ thống cổng khe cắm đạt chuẩn SFP. Mỗi loại module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO đều có 2 đầu một gắn với các Router, Switch… và đầu còn lại gắn với hệ thống cáp đồng, cáp quang.
module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO
Hình ảnh: module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO

Sản phẩm module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO thường được dùng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET… cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu khác. Mỗi module quang có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 140km.

Một vài năm trở lại đây, khi cáp quang trở nên phổ biến và được sử dụng rộng rãi thì các dòng Module quang đã được cải tiến, trang bị thêm nhiều tính năng hiện đại, nhằm đáp ứng yêu cầu của người dùng.

Một phần lớn của ngày nay các sản phẩm mạng hoạt động đã được trang bị khe cắm cho thu phát module quang SFP. Điều này mang lại sự linh hoạt cao nhất có thể cho các cấu hình mạng cho người dùng. Bởi vì việc xây dựng đặc biệt cài đặt có thể được thực hiện ngay cả trong khi hoạt động (hot swap). Module quang SFP gồm Module quang sfp 2 sợi và Module quang sfp 1 sợi.

Hình ảnh: module quang sfp
Hình ảnh: module quang sfp

Tính năng, đặc điểm

  • Form Factor: SFP
  • Device Type: module thu phát
  • Giao diện (Bus) Loại: Plug-in module
  • Công nghệ kết nối: Có dây
  • Ứng dụng: 1000BASE-BX-U
  • Tốc độ truyền dữ liệu: 1Gbps
  • Bước sóng: TX1310 / RX1490nm
  • Max cách: 10km
  • Loại sợi quang: SMF
  • Kết nối: Simplex LC
  • DDM: Với DDM
  • Nhiệt độ hoạt động: 0 ~ 70 ° C
  • Tương thích với MSA SFP Thông số kỹ thuật

Module quang SFP thu phát mới cho phép truyền dẫn quang hai chiều trên một cáp quang đơn mode – sợi đơn gọi là module quang 1 sợi. Điều này có thể do việc sử dụng hai bước sóng khác nhau (WDM – Wavelength Division Multiplex) và hội nhập của một bộ lọc nhạy cảm bước sóng. Module quang sfp 1 sợi GLC-BX-U-CO thu phát này được sử dụng trong một cặp cấu hình và đang làm việc với các bước sóng 1310 nm và 1490 nm. Ngân sách quang học là 15 dB, cho phép khoảng cách 10 km cho các kết nối point-to-point.
Thông thường, để lựa chọn các Module quang 1 sợi chất lượng, người ta sẽ chú ý tới chức năng DDM – Digital. Đây được coi là cải tiến vượt trội của loại thiết bị này, những Module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO có trang bị tính năng DDM sẽ giúp chuẩn đoán, giám sát và cung cấp cho người sử dụng các thông tin cần thiết về lượng dữ liệu đang truyền, nhận. Đồng thời, phát hiện ra những lỗi phát sinh để khắc phục chúng thật nhanh chóng và kịp thời.
Sở hữu nhiều tính năng vượt trội, Module quang 1 sợi GLC-BX-U-CO đã trở nên phổ biến hơn trong ngành viễn thông giúp cải thiện tốc độ dữ liệu.

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)
Địa chỉ:            Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, P. Ngọc Khánh, Q. Ba Đình,TP. Hà Nội
Điện thoại:       04. 37714430 / 37714417 / 37711222
Hotline:            0944832222 (Mr. Thanh) 0987802464 (Mr. Minh)

GLC-BX-U-CO
5 (100%) 1 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “GLC-BX-U-CO”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *