Thiết bị chuyển mạch Juniper QFX5120 Ethernet Switch Series

Juniper QFX5120 series cung cấp các thiết bị chuyển mạch 1/10/25/40/100GbE được thiết kế cho trung tâm dữ liệu, cạnh trung tâm dữ liệu, kết nối trung tâm dữ liệu và triển khai khuôn viên với các yêu cầu về các tính năng Lớp 2 / Lớp 3 có độ trễ thấp và khả năng EVPN-VXLAN nâng cao.

QFX5120-32C-AFI ; QFX5120-32C-AFO ; QFX5120-32C-DC-AFI ; QFX5120-32C-DC-AFO ; QFX5120-48T-AFI ; QFX5120-48T-AFO ; QFX5120-48T-DC-AFI ; QFX5120-48T-DC-AFO ; QFX5120-48Y-AFI2 ; QFX5120-48Y-AFO2 ; QFX5120-48Y-DC-AFI2 ; QFX5120-48Y-DC-AFO2 ; QFX5120-48YM-AFI ; QFX5120-48YM-AFO ;QFX5120-48YM-DC-AI ; QFX5120-48YM-DC-AO

Juniper QFX5120 Ethernet Switch

Juniper QFX5120 Switch cung cấp các tính năng Lớp 2 và Lớp 3 phong phú, độ trễ thấp và khả năng EVPN-VXLAN nâng cao, làm cho nó trở thành công tắc phân phối và trung tâm dữ liệu lý tưởng cho việc triển khai doanh nghiệp trong khuôn viên trường.

Với khả năng cổng L3 để định tuyến giữa các máy chủ ảo hóa và máy chủ kim loại trần, QFX5120 được thiết kế cho các trung tâm dữ liệu cực kỳ nhanh nhẹn yêu cầu hỗ trợ kiến ​​trúc mạng lớp phủ / lớp dưới. 25GbE nguyên bản với 100GbE cổng uplink QFX5120-48Y và QFX5120-48YM, đồng 10GbE / 1GbE với các cổng uplink 100GbE trên QFX5120-48T và 32 cổng 100GbE trên QFX5120-32C làm cho dòng QFX5120 trở nên lý tưởng cho cột sống triển khai mạng.

Juniper QFX5120 Switch mang lại quy mô lớn, tính sẵn sàng cao và hiệu suất cao cho việc triển khai trung tâm dữ liệu và khuôn viên trường. QFX5120 Switch là một nền tảng chuyển mạch và định tuyến linh hoạt giải quyết tốc độ truy cập máy chủ cao hơn và các trường hợp sử dụng phân phối khuôn viên đồng thời cung cấp các liên kết lên 1GbE / 10GbE / 25GbE và 100GbE mật độ cao cho các triển khai trung tâm dữ liệu cột sống hoặc phân phối khuôn viên đã thu gọn.

QFX5120 Juniper Switch bao gồm 4 nền tảng 1U nhỏ gọn: QFX5120-48Y, QFX5120-48YM, QFX5120-48T và QFX5120-32C:cung cấp hiệu suất gói tốc độ dây, độ trễ rất thấp và bộ Junos phong phú các tính năng của hệ điều hành.

Các trung tâm dữ liệu yêu cầu các giải pháp mạng hội tụ tốc độ cao, độ trễ thấp, lưu trữ và I/O nhằm tối đa hóa hiệu suất cho các máy chủ vật lý, máy chủ ảo và lưu trữ. QFX5120 Switch Juniper giải quyết những vấn đề này với các giao diện 10GbE, 25GbE và 100GbE có độ trễ thấp, không mất dữ liệu, mật độ cao trên nền tảng 1U.

Ngoài ra, QFX5120 cung cấp hỗ trợ cổng EVPN-VXLAN L2 và L3, làm cho nó trở thành một giải pháp lý tưởng cho việc triển khai lớp phủ được định tuyến cạnh hoặc được định tuyến tập trung trong trung tâm dữ liệu. Juniper QFX5120 cũng hỗ trợ các tùy chọn làm mát luồng không khí linh hoạt từ sau ra trước và từ trước ra sau, đảm bảo tính nhất quán với các thiết kế máy chủ để triển khai lối đi nóng hoặc lối đi lạnh.

Các loại vải trong khuôn viên Juniper cung cấp một giải pháp Ethernet VPN-Virtual Extensible LAN (EVPN-VXLAN) dựa trên tiêu chuẩn duy nhất có thể được triển khai trong bất kỳ khuôn viên nào, cho dù là mạng hai tầng với phân phối lõi thu gọn hay hệ thống toàn khuôn viên bao gồm nhiều các tòa nhà có sự phân bố và các lớp lõi riêng biệt.

Các tính năng và lợi ích của Juniper QFX5120 series

Tự động hóa: QFX5120 hỗ trợ một số tính năng tự động hóa mạng và hoạt động plug-and-play, bao gồm tập lệnh ZTP và sự kiện, tự động khôi phục và tập lệnh Python.

Bảng chuyển tiếp linh hoạt: QFX5120 bao gồm một bảng chuyển tiếp thống nhất, cho phép bảng phần cứng được khắc thành các phân vùng có thể định cấu hình của điều khiển truy cập phương tiện L2 (MAC), máy chủ L3 và bảng so khớp tiền tố dài nhất (LPM). Trong môi trường L2 thuần túy, QFX5120 hỗ trợ 288.000 địa chỉ MAC. Ở chế độ L3, bảng có thể hỗ trợ 208.000 mục nhập máy chủ. Ở chế độ LPM, nó có thể hỗ trợ 351.000 tiền tố. Junos OS cung cấp các tùy chọn có thể cấu hình thông qua CLI có thể tối ưu hóa QFX5120 cho các tình huống triển khai khác nhau.

Quản lý bộ đệm thông minh: QFX5120 có tổng cộng 32 MB bộ đệm dùng chung. Trong khi 25% tổng không gian bộ đệm được dành riêng, phần còn lại được chia sẻ cho tất cả các cổng và người dùng có thể định cấu hình. Cơ chế đệm thông minh trong QFX5120 hấp thụ hiệu quả các bùng nổ lưu lượng đồng thời cung cấp hiệu suất xác định, tăng hiệu suất đáng kể so với phân bổ tĩnh.

MPLS : Một loạt các tính năng MPLS, bao gồm L3 VPN, bộ định tuyến biên của nhà cung cấp IPv6 (6PE), kỹ thuật lưu lượng RSVP và LDP, cho phép phân đoạn mạng và ảo hóa dựa trên tiêu chuẩn, cho phép QFX5120 được triển khai dưới dạng nhãn MPLS có độ trễ thấp- bộ định tuyến chuyển mạch (LSR).

Lớp phủ VXLAN : Bộ chuyển mạch QFX5120 có khả năng sử dụng cả dịch vụ cổng L2 và L3. Khách hàng có thể triển khai các mạng lớp phủ để cung cấp các vùng bổ trợ L2 cho các ứng dụng trên các loại vải L3. Các mạng lớp phủ sử dụng VXLAN trong mặt phẳng dữ liệu và EVPN hoặc Cơ sở dữ liệu vSwitch Mở (OVSDB) để lập trình các lớp phủ.

MACsec và mã hóa hop-by-hop: QFX5120-48YM hỗ trợ IEEE 802.1AE MACsec AES-256, cung cấp tính bảo mật của dữ liệu lớp liên kết, tính toàn vẹn của dữ liệu và xác thực nguồn gốc dữ liệu. Tính năng MACsec cho phép QFX5120-48YM hỗ trợ 2 Tbps mã hóa lưu lượng dựa trên phần cứng tốc độ dòng gần trên tất cả các cổng 100GbE, 40GbE, 25GbE, 10GbE và 1GbE. Được xác định bởi IEEE 802.1AE, MACsec cung cấp giao tiếp được mã hóa, an toàn ở lớp liên kết có khả năng xác định và ngăn chặn các mối đe dọa từ các cuộc tấn công từ chối dịch vụ (DoS) và xâm nhập, cũng như man-in-the-middle, giả mạo, nghe lén thụ động và các cuộc tấn công phát lại được khởi chạy từ phía sau tường lửa. Khi MACsec được triển khai trên các cổng chuyển mạch, tất cả lưu lượng được mã hóa trên dây, nhưng lưu lượng bên trong switch thì không.

Ngoài ra, mạng WAN dựa trên Ethernet có thể sử dụng MACsec để cung cấp bảo mật liên kết trên các kết nối đường dài. MACsec trong suốt với các giao thức lớp 3 trở lên và không bị giới hạn lưu lượng IP; nó hoạt động với bất kỳ loại lưu lượng có dây hoặc không dây nào được truyền qua các liên kết Ethernet.

Khung ảo: QFX5120 hỗ trợ công nghệ khung ảo độc đáo của Juniper Networks, cho phép tối đa 2 thiết bị chuyển mạch được kết nối với nhau để hoạt động như một thiết bị logic duy nhất với một địa chỉ IP duy nhất. Công nghệ này cho phép các doanh nghiệp trong khuôn viên trường loại bỏ STP và sử dụng hiệu quả các liên kết mạng. QFX5120-48Y (bắt đầu với Junos 19.3), QFX5120-32C (bắt đầu với Junos 20.3) và QFX5120-48T (bắt đầu với Junos 20.2) hỗ trợ khung ảo. Lưu ý: QFX5120-48YM không hỗ trợ khung ảo tại thời điểm này; tính năng này được dành riêng cho một bản phát hành trong tương lai.

Các mã đặt hàng Juniper QFX5120 Ethernet Switch Series

Mã ID

QFX5120 Ethernet Switch Series
QFX5120-48Y-AFI2QFX5120-48Y, 48x25GbE+8x100GbE, 1U, AC airflow in
QFX5120-48Y-AFO2QFX5120-48Y, 48x25GbE+8x100GbE, 1U, AC airflow out
QFX5120-48Y-DC-AFI2QFX5120-48Y, 48x25GbE+8x100GbE, 1U, DC airflow in
QFX5120-48Y-DC-AFO2QFX5120-48Y, 48x25GbE+8x100GbE, 1U, DC airflow out
QFX5120-48YM-AFI48x25GbE+8x100GbE MACsec AES256 switch, AC, back-to-front air flow
QFX5120-48YM-AFO48x25GbE+8x100GbE MACsec AES256 switch, AC, front-to-back air flow
QFX5120-48YM-DC-AI48x25GbE+8x100GbE MACsec AES256 switch, DC, back-to-front air flow, DC power
QFX5120-48YM-DC-AO48x25GbE+8x100GbE MACsec AES256 switch, DC, front-to-back air flow, DC power
QFX5120-48T-AFIQFX5120-48T, 48x10GbE+6x100GbE, 1U, AC airflow in
QFX5120-48T-AFOQFX5120-48T, 48x10GbE+6x100GbE, 1U, AC airflow out
QFX5120-48T-DC-AFIQFX5120-48T, 48x25GbE+6x100GbE, 1U, DC airflow in
QFX5120-48T-DC-AFOQFX5120-48T, 48x25GbE+6x100GbE, 1U, DC airflow out
QFX5120-32C-AFIQFX5120-32C, 32x100GbE, 1U, AC airflow in
QFX5120-32C-AFOQFX5120-32C, 32x100GbE, 1U, AC airflow out
QFX5120-32C-DC-AFIQFX5120-32C, 32x100GbE, 1U, DC airflow in
QFX5120-32C-DC-AFOQFX5120-32C, 32x100GbE, 1U, DC airflow out

Phụ kiện mua kèm Juniper QFX5120 Ethernet Series

Mã ID

Mô tả
QFX520048Y-APSU-AOAC Power supply unit, front-to-back airflow for AFX5120-32C-AFO
QFX520048Y-APSU-AIAC Power supply unit, back-to-front airflow for AFX5120-32C-AFI
QFX520048Y-DPSU-AODC Power supply unit, front-to-back airflow for AFX5120-32C-DC-AFO
QFX520048Y-DPSU-AIDC Power supply unit, back-to-front airflow for AFX5120-32C-DC-AFI
JPSU-650W-AC-AFOAC Power supply unit, front-to-back airflow for AFX5120-48T-AFO and QFX5120-48Y-AFO2
JPSU-650W-AC-AFIAC Power supply unit, back-to-front airflow for AFX5120-48T-AFI and QFX5120-48Y-AFI2
JPSU-650W-DC-AFODC Power supply unit, front-to-back airflow for AFX5120-48T-DC-AFO and QFX5120-48Y-DC-AFO2
JPSU-650W-DC-AFIDC Power supply unit, back-to-front airflow for AFX5120-48T-DC-AFI and QFX5120-48Y-DC-AFI2
JPSU-850W-AC-AFOAC Power supply unit, front-to-back airflow for AFX5120-48YM-AFO
JPSU-850W-AC-AFIAC Power supply unit, back-to-front airflow for AFX5120-48YM-AFI
JPSU-850W-DC-AFODC Power supply unit, front-to-back airflow for AFX5120-48YM-DC-AO
JPSU-850W-DC-AFIDC Power supply unit, back-to-front airflow for AFX5120-48YM-DC-AI
QFX520048Y-FAN-AOfront-to-back airflow fan model for QFX5120-32C-AFO and QFX5120-32C-DC-AFO
QFX520048Y-FAN-AIback-to-front airflow fan model for QFX5120-32C-AFI and QFX5120-32C-DC-AFI
QFX5110-FANAFOFront-to-back airflow fan model for QFX5120-48T-AFO, AFX5120-48T-DC-AFO, QFX5120-48Y-AFO2, QFX5120-48Y-DC-AFO2, QFX5120-48YM-AFO and QFX5120-48YM-DC-AO
QFX5110-FANAFIBack-to-front airflow fan model for QFX5120-48T-AFI, QFX5120-48T-DC-AFI, QFX5120-48Y-AFI2, QFX5120-48Y-DC-AFI2, QFX5120-48YM-AFI, and QFX5120-48YM-DC-AI
QFX512032C-RMK4 post rack mount kit for QFX5120-32C models
EX-4PST-RMK4 post rack mount kit for QFX5120-48T, QFX5120-48Y, and QFX5120-48YM models
MACsec Encryption
S-QFX5KC1-MACSEC-1Class C1 QFX5000, MACsec AES 256 Encryption Sub Software, Term: 1 Yr
S-QFX5KC1-MACSEC-3Class C1 QFX5000, MACsec AES 256 Encryption Sub Software, Term: 3 Yrs
S-QFX5KC1-MACSEC-5Class C1 QFX5000, MACsec AES 256 Encryption Sub Software, Term: 5 Yrs
S-QFX5KC1-MACSEC-PClass C1 QFX5000, MACsec AES 256 Encryption Software, Perpetual
Flex Software
S-QFX5K-C1-A1-3Flex Sub Software, Class 1 QFX5000 line, Adv 1, Term: 3 Yrs
S-QFX5K-C1-A1-5Flex Sub Software, Class 1 QFX5000 line, Adv 1, Term: 5 Yrs
S-QFX5K-C1-A1-PFlex Software, Class 1 QFX5000 line, Adv 1, Perpetual
S-QFX5K-C1-A2-3Flex Sub Software, Class 1 QFX5000 line, Adv 2, Term: 3 Yrs
S-QFX5K-C1-A2-5Flex Sub Software, Class 1 QFX5000 line, Adv 2, Term: 5 Yrs
S-QFX5K-C1-A2-PFlex Software, Class 1 QFX5000 line, Adv 2, Perpetual
S-QFX5K-C1-P1-3Flex Sub Software, Class 1 QFX5000 line, Prem 1, Term: 3 Yrs
S-QFX5K-C1-P1-5Flex Sub Software, Class 1 QFX5000 line, Prem 1, Term: 5 Yrs
S-QFX5K-C1-P1-PFlex Software, Class 1 QFX5000 line, Prem 1, Perpetual
S-QFX5K-C2-A1-3Flex Sub Software, Class 2 QFX5000 line, Adv 1, Term: 3 Yrs
S-QFX5K-C2-A1-5Flex Sub Software, Class 2 QFX5000 line, Adv 1, Term: 5 Yrs
S-QFX5K-C2-A1-PFlex Software, Class 2 QFX5000 line, Adv 1, Perpetual
S-QFX5K-C2-A2-3Flex Sub Software, Class 2 QFX5000 line, Adv 2, Term: 3 Yrs
S-QFX5K-C2-A2-5Flex Sub Software, Class 2 QFX5000 line, Adv 2, Term: 5 Yrs
S-QFX5K-C2-A2-PFlex Software, Class 2 QFX5000 line, Adv 2, Perpetual
S-QFX5K-C2-P1-3Flex Sub Software, Class 2 QFX5000 line, Prem 1, Term: 3 Yrs
S-QFX5K-C2-P1-5Flex Sub Software, Class 2 QFX5000 line, Prem 1, Term: 5 Yrs
S-QFX5K-C1-P1-PFlex Software, Class 2 QFX5000 line, Prem 1, Perpetual
Dịch vụ Services bảo hành
SVC-COR-QFX51-48MJuniper Care Core Support for QFX5120-48YM Switches
SVC-ND-QFX51-48MJuniper Care Next Day Support for QFX5120-48YM
SVC-COR-QFX5KC1-MSJuniper Care Core Support for S-QFX5KC1-MACSEC-P
Optics and Transceivers
JNP-SFP-25G-SRSFP28 25GBASE-SR Optics for up to 100 m transmission over serial multimode fiber-optic (MMF) OM4 fiber (QFX5120-48Y)
JNP-SFP-25G-LRSFP28 25GBASE-SR Optics for up to 10 km transmission over serial single-mode fiber-optic (SMF) (QFX5120-48Y)
JNP-SFP-25G-DAC-1M25GbE SFP to SFP copper cable, 1 m (QFX5120-48Y)
JNP-SFP-25G-DAC-3M25GbE SFP to SFP copper cable, 3 m (QFX5120-48Y)
JNP-40G-AOC-5M40GbE active cable, 5 m (QFX5120-32C)
JNP-40G-AOC-10M40GbE active cable, 10 m (QFX5120-48T and QFX5120-32C)
JNP-QSFP-100G-SR4QSFP28 100GbE, SR4, 100 m (all models)
JNP-QSFP-100G-PSM4QSFP28 100GBASE-PSM4 optics for up to 500 m transmission over parallel SMF (all models)
JNP-QSFP-100G-CWDMQSFP28 100GbE, CWDM4, 2 km (all models)
JNP-QSFP-100G-LR4QSFP28 100GbE, LR4, 10 km (all models)
JNP-100G-DAC-1MQSFP28 to QSFP28 Ethernet Direct Attach Copper (twinax copper cable), 1 m (all models)
JNP-100G-DAC-3MQSFP28 to QSFP28 Ethernet Direct Attach Copper (twinax copper cable), 3 m (all models)
JNP-100G-4X25G-1MQSFP28 to SFP+ 25GbE Direct Attach Breakout Copper (twinax copper cable), 1 m (all models)
JNP-100G-4X25G-3MQSFP28 to SFP+ 25GbE Direct Attach Breakout Copper (twinax copper cable), 3 m (all models)
Software Feature Licenses
S-QFX5K-C1-A1-3QFX5120 Advanced 1 (OSPF/BGP/ISIS/MC-LAG), three-year term license with support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-A2-3QFX5120 Advanced 2 (Multicast, EVPN-VXLAN, Virtual Chassis), three-year term license with support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-P1-3QFX5120 Premium 1 (RSVP, LDP, L3VPN), three-year term license with support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-A1-5QFX5120 Advanced 1 (OSPF/BGP/ISIS/MC-LAG), five-year term license with support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-A2-5QFX5120 Advanced 2 (Multicast, EVPN-VXLAN, Virtual Chassis), five-year term license with support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-P1-5QFX5120 Premium 1 (RSVP, LDP, L3VPN), five-year term license with support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-A1-PQFX5120 Advanced 1 (OSPF/BGP/ISIS/MC-LAG), perpetual license without support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-A2-PQFX5120 Advanced 2 (Multicast, EVPN-VXLAN), perpetual license without support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C1-P1-PQFX5120 Premium 1 (RSVP, LDP, L3VPN), perpetual license without support (QFX5120-48Y, QFX5120-48T)
S-QFX5K-C2-A1-3QFX5120 Advanced 1 (OSPF/BGP/ISIS/MC-LAG), three-year term license with support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-A2-3QFX5120 Advanced 2 (Multicast, EVPN-VXLAN, Virtual Chassis), three-year term license with support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-P1-3QFX5120 Premium 1 (RSVP, LDP, L3VPN), three-year term license with support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-A1-5QFX5120 Advanced 1 (OSPF/BGP/ISIS/MC-LAG), five-year term license with support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-A2-5QFX5120 Advanced 2 (Multicast, EVPN-VXLAN, Virtual Chassis), five-year term license with support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-P1-5QFX5120 Premium 1 (RSVP, LDP, L3VPN), five-year term license with support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-A1-PQFX5120 Advanced 1 (OSPF/BGP/ISIS/MC-LAG), perpetual license without support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-A2-PQFX5120 Advanced 2 (Multicast, EVPN-VXLAN), perpetual license without support (QFX5120-32C)
S-QFX5K-C2-P1-PQFX5120 Premium 1 (RSVP, LDP, L3VPN), perpetual license without support (QFX5120-32C)
Inband Flow Analyzer (IFA) Licenses
S-QFX5K-C1-IFA-1SW, QFX5K, Class 1, IFA License SKU, with SVC Customer Support, 1 YEAR
S-QFX5K-C2-IFA-1SW, QFX5K, Class 2, IFA License SKU, with SVC Customer Support, 1 YEAR

Mật độ cổng

  • QFX5120-48T: 48 x 1 / 10GbE RJ-45 và 6 x 40 / 100GbE QSFP + / QSFP28
  • QFX5120-48Y: 48 x 1/10 / 25GbE SFP / SFP + 8 x 40 / 100GbE QSFP + / QSFP28
  • QFX5120-48YM: 48 x 1/10 / 25GbE SFP / SFP +  8 x 40 / 100GbE QSFP + / QSFP28
  • QFX5120-32C: 32 x 40 / 100GbE QSFP + / QSFP28  2 x 10GbE SFP +
  • Thông lượng: Lên đến 2,16 / 4 / 6,4 Tbps (hai chiều)

MACsec: Mã hóa AES-256 trên tất cả các cổng (QFX5120-48YM)