Tốp 4 dây nhảy quang Singlemode hot nhất năm 2019

Dây nhảy quang chính là một loại thiết bị không thể thiếu trong việc chuyển đổi các tín hiệu quang điện sử dụng trong các hệ thống mạng quang. Trên thị trường hiện tại có rất nhiều loại dây nhảy quang khác nhau, nhưng nổi trội lên là 4 loại dây nhảy quang Singlemode hiện đang được ưa chuộng nhất. Hãy cùng tìm hiểu.

Tốp 4 dây nhảy quang Singlemode giá rẻ hot nhất năm 2019
Tốp 4 dây nhảy quang Singlemode giá rẻ hot nhất năm 2019

Tốp 4 dây nhảy quang Singlemode giá rẻ hot nhất năm 2019

Dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Singlemode SC-SC là loại dây nhảy có thể nói là đứng đầu trong tốp dây nhảy hiện được ưa chuộng nhất. Sở dĩ thiết bị đứng đầu bảng là do chúng sở hữu nhiều ưu điểm nổi trội, thích hợp với nhiều loại thiết bị chuyên dụng và được sử dụng nhiều trong các hệ thống chuyển đổi mạng cáp quang.

Dây nhảy quang SC-SC có màu vàng chanh, 2 đầu kết nối là đầu SC chuẩn UPC ( loại đầu vuông to), đồng thời có 2 loại kích thước chính là 2.0mm và 3.0mm. Trong các khoảng không gian nhỏ hẹp người ta thường sử dụng dây kích thước 2.0mm, với các không gian rộng hơn thì người ta thường sử dụng dây nhảy quang loại 3.0mm.

Thiết bị này có khả năng chuyển đổi giữa 2 bộ converter quang và converter với các hộp phối quang ODF. Chất lượng Singlemode SC – SC chính hãng tốt, bền bỉ, bên cạnh đó giá cả phù hợp, thích ứng với nhiều loại thiết bị khác nhau. Chính vì thế các dự án, công trình đa phần đều lựa chọn thiết bị này.

Dây nhảy quang Singlemode LC-LC

Dây nhảy quang Singlemode LC-LC là thiết bị chuyển đổi tín hiệu từ các thiết bị chuyển đổi đầu cuối như hộp ODF – converter quang, bên cạnh đó loại dây nhảy này còn dùng để kết nối với các loại Module quang hay Switch quang. Switch là thiết bị không thể thiếu trong các thiết bị mạng, vì thế dây nhảy quang Singlemode LC-LC luôn được ưa chuộng.

Dây nhảy quang LC-LC có 2 đầu kết nối lần lượt là các đầu chuẩn LC và đầu còn lại là đầu LC là các đầu vuông nhỏ để chuyển đổi vào nhiều thiết bị chuyển đổi khác nhau.

Loại dây nhảy này có 2 loại kích thước đường kính giống như dây nhảy quang SC-SC và có các độ dài khác nhau như 3m, 5m, 10m, 15m…tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng mà các bạn lựa chọn sao cho phù hợp với công việc.

Dây nhảy quang LC-LC được sử dụng để chuyển đổi tín hiệu từ các module vào thiết bị mạng như Switch.

Dây nhảy quang Singlemode SC-LC

Singlemode SC-LC có thiết kế với 2 đầu khác biệt trong đó một đầu là đầu vuông SC đầu vuông to, đầu còn lại là đầu vuông nhỏ LC.

Sản phẩm đáp ứng các tiêu chuẩn sản xuất gắt gao trong nước và quốc tế như tiêu chuẩn JSC, IEC, Bellcore, Telcordia TM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O.

Dây nhảy quang Singlemode SC-FC

Singlemode SC FC là loại dây kết nối trong hệ thống mạng quang, chiều dài cố định từ 3m trở lên và có sẵn các đầu nối giúp việc kết nối các thiết bị với nhau trở nên dễ dàng và thuận lợi. Bên cạnh đó, dây nhảy quang SC-FC là dây nhảy quang singlemode gồm các đầu nối có thể là dạng PC, UPC, APG thuộc chuẩn SC, ST, FC, LC, MU, E2000…

Dây nhảy quang SC FC sử dụng trong CATV; LAN, Metro, Test Equipment, Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; Fiber Optic Transducer; Fiber Optic Data Transmission; Active Device Termination, FTTx, FTTH,…

Phần kết

Trên đây chúng tôi đã đưa đến cho bạn đọc tốp 4 dây nhảy quang Singlemode hot nhất năm 2019 để bạn tham khảo và đưa ra lựa chọn đúng đắn cho nhu cầu sử dụng của mình. Nếu bạn vẫn còn chưa đưa ra quyết định được, hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và trải nghiệm sản phẩm tốt nhất.

Tốp 4 dây nhảy quang Singlemode hot nhất năm 2019
4 (80%) 1 đánh giá

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *