1G SFP

SFP Module 1000BASE-T, 1000BASE-SX, 1000BASE-LX/LH, 1000BASE-EX, 1000BASE-ZX

Vận chuyển miễn phí tận nơi nội thành Hà Nội và Hồ Chí Minh

Hà Nội ] Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, P. Ngọc Khánh, Q. Ba Đình,TP. HNi
 Số Mobile: 0914025885
 Số Mobile: 0915495885
Hồ Chí Minh ] LL1E Đường Tam Đảo, Cư Xá Bắc Hải, P.15, Q.10, TP. HCM
Số Mobile: 0916498448
Số Mobile: 0914769119

Module quang 1G có thể cắm yếu tố hình thức nhỏ SFP hiệu quả chi phí cho các ứng dụng Gigabit Ethernet

SFP Module Gigabit có thể cắm yếu tố định dạng nhỏ SFP của Cisco liên kết các bộ chuyển mạch và bộ định tuyến của bạn với mạng. Thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi cắm vào cổng hoặc khe cắm Gigabit Ethernet. Các mô hình quang và đồng có thể được sử dụng trên nhiều loại sản phẩm của Cisco và được trộn lẫn trong các kết hợp 1000BASE-T, 1000BASE-SX, 1000BASE-LX/LH, 1000BASE-EX, 1000BASE-ZX hoặc 1000BASE-BX10-D/U trên một cơ sở từng cổng.

SFP module là gì?

SFP module là tên viết tắt của Small Form Pluggable. Nó cũng là một loại module quang có thể làm cho tín hiệu và viễn thông của bạn tốt hơn các loại khác. Mặt khác được gọi là Mini GBIC, chức năng của nó có phần giống với module quang GBIC mặc dù nó có hình dạng nhỏ hơn. Module quang thu phát SFP chủ yếu được sử dụng trong viễn thông và truyền dữ liệu.

Các module quang này có thể liên kết các thiết bị như bộ định tuyến và chuyển mạch. Nó hỗ trợ các thiết bị truyền thông khác như Gigabit Ethernet và kênh sợi quang, SONET, SFP Plus và tốc độ dữ liệu 1Gbps.

Đối với mọi loại module quang SFP, nó hoạt động với các bước sóng khác nhau tại một vị trí hoặc khoảng cách được chỉ định. Theo Evergreencomm, SX SFP sử dụng 850nm cho tối đa 550 mét, LX SFP sử dụng 1310nm cho tối đa 10km, ZX SFP có thể đạt tới 80km. Copper SFP sử dụng giao diện RJ45. Hàm DOM cho SFP là tùy ý. Nó hỗ trợ người dùng xác định trạng thái làm việc theo thời gian thực của SFP.

Tóm lại module quang SFP 1G rất cần thiết cho các thiết bị liên lạc không dây. Cách truyền dữ liệu được đề xuất nhiều nhất là sử dụng sợi quang dựa trên ánh sáng. Cả hai module quang có nghĩa là có thể cắm được trong khi 10 giây có thể cung cấp cho bạn yếu tố hình thức nhỏ có thể cắm được trong khi có thể cung cấp cho bạn cường độ tín hiệu lớn hơn trong mạng máy tính và liên kết viễn thông.

SFP
SFP

Các tính năng và lợi ích module quang SFP 1G Gigabit

● Có thể hoán đổi nóng để tối đa hóa thời gian hoạt động và đơn giản hóa khả năng phục vụ
● Tính linh hoạt của lựa chọn phương tiện và giao diện trên cơ sở từng cổng, do đó, bạn có thể thanh toán khi bạn nhập cư
● Thiết kế mạnh mẽ để tăng cường độ tin cậy
● Hỗ trợ khả năng Giám sát quang kỹ thuật số (DOM)

Các loại module quang SFP 1G

1000BASE-T SFP for copper networks  (GLC-T, GLC-TE=)

  • SFP 1000BASE-T hoạt động trên hệ thống cáp đồng xoắn đôi không được che chở tiêu chuẩn loại 5 có chiều dài lên tới 100 m (328 ft). Các module quang SFP của Cisco 1000BASE-T hỗ trợ đàm phán tự động 10/100/1000 và Tự động MDI / MDIX.

1000BASE-SX SFP for multimode fiber only (GLC-SX-MM, GLC-SX-MMD=)

  • SFP 1000BASE-SX, tương thích với tiêu chuẩn IEEE 802.3z 1000BASE-SX, hoạt động trên các liên kết sợi đa mode 50 μm kế thừa lên đến 550 m và trên các sợi đa phương thức phân tán sợi quang (FDDI) 62,5 .5m lên đến 220 m. Nó có thể hỗ trợ lên đến 1km so với cáp quang đa mode 50 mm được tối ưu hóa bằng laser.

1000BASE-LX/LH SFP for both multimode and single-mode fibers (GLC-LH-SM, GLC-LH-SMD=)

  • SFP 1000BASE-LX / LH, tương thích với tiêu chuẩn IEEE 802.3z 1000BASE-LX, hoạt động trên các liên kết sợi quang đơn mode tiêu chuẩn lên đến 10 km và lên tới 550 m trên bất kỳ sợi đa mode nào. Khi được sử dụng trên loại sợi đa mode kế thừa, máy phát nên được ghép nối thông qua cáp vá điều hòa chế độ

1000BASE-EX SFP for long-reach single-mode fibers (GLC-EX-SMD=)

  • SFP 1000BASE-EX hoạt động trên các liên kết sợi quang đơn mode tiêu chuẩn có chiều dài lên tới 40 km. Nên đặt một bộ suy giảm quang nội tuyến 5 dB giữa cáp quang và cổng nhận trên SFP ở mỗi đầu của liên kết để kết nối back-to-back.

1000BASE-ZX SFP for long-reach single-mode fibers (GLC-ZX-SMD=)

  • SFP 1000BASE-ZX hoạt động trên các liên kết sợi quang đơn mode tiêu chuẩn có chiều dài lên tới khoảng 70 km. SFP cung cấp ngân sách liên kết quang là 21 dB, nhưng độ dài nhịp liên kết chính xác phụ thuộc vào nhiều yếu tố, chẳng hạn như chất lượng sợi, số lượng mối nối và đầu nối.
  • Khi khoảng cách ngắn hơn của Sợi đơn chế độ (SMF) được sử dụng, có thể cần phải chèn một bộ suy giảm quang nội tuyến trong liên kết để tránh làm quá tải máy thu. Nên đặt một bộ suy giảm quang nội tuyến 10 dB giữa nhà máy cáp quang và cổng nhận trên SFP ở mỗi đầu của liên kết bất cứ khi nào mất khoảng cáp quang nhỏ hơn 8 dB.

1000BASE-BX10-D and 1000BASE-BX10-U SFP for single-fiber bidirectional applications

  • Các SFP 1000BASE-BX-D và 1000BASE-BX-U, tương thích với các tiêu chuẩn IEEE 802.3ah 1000BASE-BX10-D và 1000BASE-BX10-U, hoạt động trên một chuỗi SMF tiêu chuẩn.
  • Thiết bị 1000BASE-BX10-D luôn được kết nối với thiết bị 1000BASE-BX10-U với một chuỗi SMF tiêu chuẩn duy nhất với phạm vi truyền hoạt động lên đến 10 km. Việc truyền thông qua một sợi quang đạt được bằng cách tách bước sóng truyền của hai thiết bị: 1000BASE-BX10-D truyền một kênh 1490nm và nhận tín hiệu 1310nm, trong khi 1000BASE-BX10-U truyền ở bước sóng 1310nm và nhận tín hiệu 1490nm. Như được hiển thị, sự hiện diện của bộ tách ghép đa phân chia bước sóng (WDM) được tích hợp vào SFP để phân chia các đường ánh sáng 1310nm và 1490nm.
  • Các SFP GLC-BX-D và GLC-BX-U cũng hỗ trợ các chức năng Giám sát quang kỹ thuật số (DOM) theo thỏa thuận đa nguồn SFF-8472 (MSA) tiêu chuẩn công nghiệp. Tính năng này cung cấp cho người dùng cuối khả năng giám sát các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng điện laser và điện áp cung cấp thu phát.
  • GLC-BX-DI và GLC-BX-UI là các bản sao nhiệt độ công nghiệp (IND) của GLC-BX-D và GLC-BX-U SFPS. Điều này cho phép hoạt động liên kết trong điều kiện môi trường khắc nghiệt trong đó nhiệt độ trường hợp module quang có thể nằm trong khoảng -40 ° C đến 85 ° C.

2-Channel 1000BASE-BX10-D for single-fiber bidirectional applications

  • Module quang SFP 2 kênh 1000BASE-BX-D, còn được gọi là Compact SFP, tích hợp hai giao diện IEEE 802.3ah 1000BASE-BX10-D trong một module quang SFP. GLC-2BX-D hoặc GLC-2BX-DI luôn được kết nối với hai giao diện 1000BASE-BX10-U qua hai chuỗi SMF tiêu chuẩn với phạm vi truyền hoạt động lên tới 10km.
  • GLC-2BX-D hoặc GLC-2BX-DI được thiết kế để kết nối với bất kỳ Thiết bị cơ sở khách hàng (CPE) dựa trên tiêu chuẩn nào trong các liên kết FTTx

1000BASE-BX40-D and 1000BASE-BX40-U for single-fiber bidirectional applications

  • Các SFP của Cisco GLC-BX40-DI, GLC-BX40-DA-I và GLC-BX40-UI hoạt động trên một chuỗi SMF tiêu chuẩn.
  • Thiết bị GLC-BX40-DI hoặc GLC-BX40-DA-I kết nối với thiết bị GLC-BX40-UI với một chuỗi SMF tiêu chuẩn duy nhất với phạm vi truyền hoạt động lên đến 40 km.
  • Việc truyền thông qua một sợi đơn đạt được bằng cách tách bước sóng truyền của hai thiết bị. Các SFP GLC-BX40-DI, GLC-BX40-DA-I và GLC-BX40-UI cũng hỗ trợ các chức năng Giám sát quang kỹ thuật số (DOM) theo thỏa thuận đa nguồn tiêu chuẩn SFF-8472 (MSA). Tính năng này cung cấp cho người dùng cuối khả năng giám sát các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng điện laser và điện áp cung cấp thu phát.

1000BASE-BX80-D and 1000BASE-BX80-U for single-fiber bidirectional applications

  • Các SFP của Cisco GLC-BX80-DI và GLC-BX80-UI hoạt động trên một chuỗi SMF tiêu chuẩn.
  • Thiết bị GLC-BX80-DI luôn được kết nối với thiết bị GLC-BX80-UI với một chuỗi SMF tiêu chuẩn duy nhất với phạm vi truyền hoạt động lên tới 80 km.
  • Việc truyền thông qua một sợi đơn đạt được bằng cách tách bước sóng truyền của hai thiết bị. Các SFP GLC-BX80-DI và GLC-BX80-UI cũng hỗ trợ các chức năng Giám sát quang kỹ thuật số (DOM) theo thỏa thuận đa nguồn SFF-8472 (MSA) tiêu chuẩn công nghiệp. Tính năng này cung cấp cho người dùng cuối khả năng giám sát các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng điện laser và điện áp cung cấp thu phát.

100/1000BASE-LX SFP for long-reach single-mode fibers

  • SFP tốc độ kép 100M / 1G 10Km có thể tương thích với các tiêu chuẩn IEEE 100BASE-LX và 1000BASE-LX / LH.
  • GFP-GE-DR-LX SFP cũng hỗ trợ các chức năng Giám sát quang kỹ thuật số (DOM) theo thỏa thuận đa nguồn gốc SFF-8472 (MSA). Tính năng này cung cấp cho người dùng cuối khả năng giám sát các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng điện laser và điện áp cung cấp thu phát.

SFP Operation at 100M

  • GFP-GE-DR-LX SFP có thể tương tác với các SFP / giao diện 100M khác miễn là chúng dựa trên tiêu chuẩn 100BASE-LX10. Cần có bộ suy giảm 5dB trên đường dẫn của giao diện SFP Tx tốc độ kép và giao diện 100BASE-LX10 Rx. Không có suy hao là cần thiết trên các sợi khác.
  • SFP Operation at 1G
  • SFP GLC-GE-DR-LX có thể tương tác với các SFP / giao diện 1G khác miễn là chúng dựa trên tiêu chuẩn 1000BASE-LX / LH. Không có suy hao là cần thiết trong bất kỳ sợi sợi.

Thông số kỹ thuật sản phẩm module quang SFP

Cáp và đầu nối, kết nối bao gồm:

● Dual LC/PC connector (1000BASE-SX, 1000BASE-LX/LH, 1000BASE-EX and 1000BASE-ZX)

● Single LC/PC connector (1000BASE-BX-D and 1000BASE-BX-U)

● RJ-45 connector (1000BASE-T)

Lưu ý: Chỉ hỗ trợ kết nối với dây vá với đầu nối PC hoặc UPC. Dây nối với đầu nối APC không được hỗ trợ. Tất cả các dây cáp và cụm cáp được sử dụng phải tuân thủ các tiêu chuẩn quy định trong phần tiêu chuẩn.

SFP module
SFP module

Cung cấp thông số kỹ thuật cáp cho SFP mà bạn cài đặt trong cổng Gigabit Ethernet. Lưu ý rằng tất cả các cổng SFP đều có đầu nối loại LC và khoảng cách cáp tối thiểu cho tất cả các SFP được liệt kê (sợi multimode và sợi đơn mode) là 6,5 feet (2 m).

ProductWavelength (nm)Fiber TypeCore Size (μm)Modal Bandwidth (MHz* Km)***Operating Distance (m)
1000BASE-SX850MMF62.5160 (FDDI-grade)220 (722 ft)
62.5200 (OM1)275 (902 ft)
50400 (400/400)500 (1,640 ft)
50500 (OM2)550 (1,804 ft)
502000 (OM3)1000 (3281 ft)
1000BASE-LX/LH1310MMF*62.5500550 (1,804 ft)
50400550 (1,804 ft)
50500550 (1,804 ft)
SMF**10,000 (32,821 ft)
1000BASE-EX1310SMF**40,000 (131,234 ft)
1000BASE-ZX1550SMF70 km
1000BASE-BX-U1310SMF**10,000 (32,821 ft)
1000BASE-BX-D1490SMF**10,000 (32,821 ft)
GLC-BX40-D-I1550SMF**40,000 (131,234 ft)
GLC-BX40-DA-I1490SMF**40,000 (131,234 ft)
GLC-BX40-U-I1310SMF**40,000 (131,234 ft)
GLC-BX80-D-I1570SMF**80,000 (262,467 ft)
GLC-BX80-U-I1490SMF**80,000 (262,467 ft)
GLC-GE-DR-LX1310SMF**10,000 (32,821 ft)

Kích thước (H x W x D): 8,5 x 13,4 x 56,5 mm. Cisco SFP thường nặng từ 75 gram trở xuống.

Điều kiện môi trường và yêu cầu năng lượng

Nhiệt độ hoạt động:

● Phạm vi nhiệt độ thương mại (COM): 0 đến 70 ° C (32 đến 158 ° F)

● Phạm vi nhiệt độ mở rộng (EXT): -5 ° C đến 85 ° C (23 đến 185 ° F)

● Phạm vi nhiệt độ công nghiệp (IND): -40 đến 85 ° C (-40 đến 185 ° F)

● Phạm vi nhiệt độ lưu trữ: -40 đến 85 ° C (-40 đến 185 ° F)

Các module quang SFP của Cisco thường tiêu thụ tới 1W trên mỗi cổng SFP, ngoại trừ SFP nhỏ gọn (GLC-2BX-D) tiêu thụ tới 1,5W.

Thông tin đặt hàng sản phẩm module quang SFP

Product DescriptionProduct Number
1000BASE-T standardGLC-T
1000BASE-T standardGLC-TE
1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOMGLC-BX-D
1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber, (IND) rated, with DOMGLC-BX-D-I
2-channel 1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOMGLC-2BX-D
2-channel 1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOMGLC-2BX-D-I
1000BASE-BX10-U upstream bidirectional single fiber; with DOMGLC-BX-U
1000BASE-BX10-U upstream bidirectional single fiber, (IND) rated, with DOMGLC-BX-U-I
1000BASE-T NEBS 3 ESDSFP-GE-T
1000BASE-SX short wavelength; with DOMGLC-SX-MMD
1000BASE-LX/LH long-wavelength; with DOMGLC-LH-SMD
1000BASE-EX long-wavelength; with DOMGLC-EX-SMD
1000BASE-ZX extended distance; with DOMGLC-ZX-SMD
1000BASE-SX short wavelength; ruggedGLC-SX-MM-RGD
1000BASE-LX/LH long wavelength; ruggedGLC-LX-SM-RGD
1000BASE-ZX extended distance; ruggedGLC-ZX-SM-RGD
1000BASE-BX40-D for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOMGLC-BX40-D-I
1000BASE-BX40-D (Alternative) for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOMGLC-BX40-DA-I
1000BASE-BX40-U for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOMGLC-BX40-U-I
1000BASE-BX80-D for 80km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOMGLC-BX80-D-I
1000BASE-BX80-U for 80km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOMGLC-BX80-U-I
100/1000BASE-LX long-wavelength; with DOMGLC-GE-DR-LX

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “1G SFP”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *