100G QSFP

Module quang 100GBASE Quad Small Form-Factor Pluggable (QSFP)

Vận chuyển miễn phí tận nơi nội thành Hà Nội và Hồ Chí Minh

Hà Nội ] Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, P. Ngọc Khánh, Q. Ba Đình,TP. HNi
 Số Mobile: 0914025885
 Số Mobile: 0915495885
Hồ Chí Minh ] LL1E Đường Tam Đảo, Cư Xá Bắc Hải, P.15, Q.10, TP. HCM
Số Mobile: 0916498448
Số Mobile: 0914769119

Module quang QSFP-100G (Quad Small Form-Factor Pluggable) cung cấp cho khách hàng nhiều tùy chọn kết nối 100 Gigabit Ethernet mật độ cao và năng lượng thấp cho trung tâm dữ liệu, mạng máy tính hiệu suất cao, lớp phân phối và lớp phân phối doanh nghiệp và dịch vụ nhà cung cấp ứng dụng. Các module quang 100G QSFP là giải pháp module quang 100G thế hệ mới của chúng tôi dựa trên yếu tố hình thức QSFP

module quang 100G QSFP

Các tính năng và lợi ích của các module quang 100G QSFP của Cisco

● Thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi được cắm vào cổng Cisco QSFP 100G Gigabit Ethernet

● Có thể tương tác với các giao diện 100GBASE tuân thủ theo chuẩn khác của IEEE khi áp dụng

● Được chứng nhận và thử nghiệm trên các cổng Cisco QSFP-100G cho hiệu suất, chất lượng và độ tin cậy cao

● Giao diện điện tốc độ cao tuân thủ theo chuẩn IEEE 802.3bm

Các tính năng và lợi ích của các module quang 100G QSFP của Cisco

Các loại module quang 100GBASE QSFP nổi bật

Cisco QSFP-100G-SR4-S

  • Module quang QSFP của Cisco 100GBASE-SR4-S hỗ trợ độ dài liên kết lên tới 70m (100m) so với Sợi multimode OM3 (OM4) với đầu nối MPO. Nó chủ yếu cho phép các liên kết quang 100G băng thông cao trên sợi song song 12 sợi được kết thúc bằng các đầu nối đa sợi MPO. QSFP-100G-SR4-S hỗ trợ tốc độ Ethernet 100GBase.

Cisco QSFP-40/100G-SRBD

  • Module quang hai hướng tốc độ kép (BiDi) của Cisco QSFP 40/100 Gb là module quang quang có thể cắm được với giao diện kết nối LC song công để truyền dữ liệu tầm ngắn và kết nối các ứng dụng bằng Sợi đa chế độ (MMF). Nó cung cấp cho khách hàng một giải pháp hấp dẫn cho phép tái sử dụng cơ sở hạ tầng MMF song công 10 Gb hiện tại của họ để di chuyển sang kết nối Ethernet 40 hoặc 100 Gigabit.
  • Ở chế độ 40 Gbps, module quang BiDi 40/100 Gbps của Cisco QSFP hỗ trợ độ dài liên kết lần lượt là 100 và 150 mét trên các sợi đa mode OM3 và OM4 được tối ưu hóa bằng laser. Ở chế độ 100 Gbps, nó hỗ trợ 70 và 100 mét trên OM3 và OM4, tương ứng.
  • Mỗi module quang BiDi 40/100 Gbps của Cisco QSFP bao gồm hai kênh truyền và nhận trong dải bước sóng 832-918 nanomet, cho phép liên kết 40 hoặc 100 Gbps tổng hợp qua kết nối sợi đa mode hai sợi.

Cisco QSFP-100G-ER4L-S

  • Cisco QSFP100 ER4-Lite hỗ trợ độ dài liên kết lên tới 40km so với cặp sợi đơn chế độ G.652 tiêu chuẩn với đầu nối LC song công. Tín hiệu 100 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Ghép kênh và khử nhiễu của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị. Toàn bộ phạm vi 40km yêu cầu sử dụng FEC trên nền tảng máy chủ.
  • Không có FEC, tầm với là 30km. QSFP100 ER4-Lite cung cấp khả năng tương thích ngược với CPAK ER4-Lite của Cisco, có tầm với tới 25km và với các module quang được tiêu chuẩn hóa của IEEE 100GBASE-ER4, như CFP 100G ER4 của Cisco, lên đến 30km. Nó cũng tương tác với các module quang QSFP100 và CPAK IEEE 100GBASE-LR4 của Cisco lên tới 10km.

Cisco QSFP-100G-CWDM4-S

  • Module quang Cisco QSFP-100G-CWDM4-S hỗ trợ độ dài liên kết lên tới 2 km so với cặp Sợi đơn chế độ G.652 (SMF) tiêu chuẩn với đầu nối LC song công. Tín hiệu 100 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Ghép kênh và khử nhiễu của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị.

Cisco QSFP-100G-PSM4-S

  • Module quang Cisco QSFP-100G-PSM4-S hỗ trợ độ dài liên kết lên tới 500 mét so với SMF với các đầu nối MPO. Tín hiệu 100 Gigabit Ethernet được truyền qua sợi song song 12 sợi kết thúc bằng đầu nối đa sợi MPO.

Cisco QSFP-100G-SM-SR

  • Module quang QSFP Cisco QSFP-100G-SM-SR hỗ trợ độ dài liên kết lên tới 2 km so với cặp Sợi đơn chế độ G.652 (SMF) tiêu chuẩn với đầu nối LC song công. Tín hiệu 100 Gigabit Ethernet được truyền qua bốn bước sóng. Ghép kênh và khử nhiễu của bốn bước sóng được quản lý trong thiết bị.
  • Phạm vi nhiệt độ hoạt động là từ +10 đến + 60 ° C với ngân sách liên kết quang là 4.2 decibel. Ngân sách liên kết 4.2 decibel này cung cấp khả năng hỗ trợ tổn thất từ ​​các bảng vá lỗi trong liên kết trong môi trường trung tâm dữ liệu. QSFP 100G SM-SR có thể tương tác với QSFP-100G-CWDM4-S.

Cisco QSFP-4SFP25G-CUxM

  • Cisco QSFP-100G đến bốn cáp ngắt kết nối trực tiếp bằng đồng SFP-25G phù hợp với các liên kết rất ngắn và cung cấp một cách hiệu quả về chi phí để kết nối trong các giá đỡ và trên các giá đỡ liền kề.
  • Các cáp ngắt này kết nối với cổng QSFP 100G của bộ chuyển mạch Cisco ở một đầu và với bốn cổng SFP 25G của bộ chuyển mạch / máy chủ của Cisco ở đầu kia. Cisco hiện cung cấp cáp thụ động với chiều dài x = 1, 2, 3 và 5 mét.

Cisco QSFP-100G-CUxM

  • Các cáp 100GBASE-CR4 gắn trực tiếp đồng của Cisco QSFP với QSFP phù hợp với các liên kết rất ngắn và cung cấp một cách hiệu quả về chi phí để thiết lập liên kết 100 Gigabit giữa các cổng QSFP-100G của các thiết bị chuyển mạch của Cisco trong các giá đỡ và trên các giá đỡ liền kề. Cisco hiện cung cấp cáp đồng thụ động với chiều dài x = 1, 2, 3 và 5 mét.

Cisco QSFP-100G-AOCxM

  • Cáp AOC của Cisco QSFP-100G đến QSFP-100G phù hợp với khoảng cách ngắn và cung cấp một cách linh hoạt để kết nối trong giá đỡ và trên giá đỡ. Cáp quang chủ động mỏng hơn và nhẹ hơn nhiều so với cáp đồng, giúp cho việc quản lý cáp dễ dàng hơn. AOC cho phép luồng không khí hệ thống hiệu quả, điều này rất quan trọng trong các giá đỡ mật độ cao.
  • Cisco hiện cung cấp cáp quang hoạt động với độ dài x = 1, 2, 3, 5, 7, 10, 15, 20, 25 và 30 mét.

Thông tin đặt hàng module quang 100GBASE QSFP

DescriptionProduct Number
QSFP Optics Modules
Cisco 100GBASE-SR4 QSFP Transceiver, MPO-12, 100m over OM4 MMFQSFP-100G-SR4-S
Cisco 100G and 40GBASE SR-BiDi QSFP Transceiver, LC, 100m OM4 MMFQSFP-40/100-SRBD
Cisco 100GBASE-LR4 QSFP Transceiver, LC, 10km over SMFQSFP-100G-LR4-S
Cisco 100GBASE QSFP Transceiver, 40KM reach over SMF, Duplex LCQSFP-100G-ER4L-S
Cisco 100GBASE CWDM4 QSFP Transceiver, LC, 2km over SMFQSFP-100G-CWDM4-S
Cisco 100GBASE PSM4 QSFP Transceiver, MPO-12, 500m over SMFQSFP-100G-PSM4-S
Cisco 100GBASE CWDM4 Lite QSFP Transceiver, 2km over SMF, 10-60CQSFP-100G-SM-SR
QSFP Direct-Attach Copper Modules
Cisco 100GBASE-CR4 QSFP Passive Copper Cable, 1-meterQSFP-100G-CU1M
Cisco 100GBASE-CR4 QSFP Passive Copper Cable, 2-meterQSFP-100G-CU2M
Cisco 100GBASE-CR4 QSFP Passive Copper Cable, 3-meterQSFP-100G-CU3M
Cisco 100GBASE-CR4 QSFP Passive Copper Cable, 5-meterQSFP-100G-CU5M
Cisco 100GBase QSFP to 4xSFP25G Passive Copper Splitter Cable, 1-meterQSFP-4SFP25G-CU1M
Cisco 100GBase QSFP to 4xSFP25G Passive Copper Splitter Cable, 2-meterQSFP-4SFP25G-CU2M
Cisco 100GBase QSFP to 4xSFP25G Passive Copper Splitter Cable, 3-meterQSFP-4SFP25G-CU3M
Cisco 100GBase QSFP to 4xSFP25G Passive Copper Splitter Cable, 5-meterQSFP-4SFP25G-CU5M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 1-meterQSFP-100G-AOC1M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 2-meterQSFP-100G-AOC2M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 3-meterQSFP-100G-AOC3M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 5-meterQSFP-100G-AOC5M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 7-meterQSFP-100G-AOC7M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 10-meterQSFP-100G-AOC10M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 15-meterQSFP-100G-AOC15M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 20-meterQSFP-100G-AOC20M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 25-meterQSFP-100G-AOC25M
Cisco 100GBase QSFP Active Optical Cable, 30-meterQSFP-100G-AOC30M

Để đáp ứng các yêu cầu về băng thông ngày càng tăng của nhà cung cấp dịch vụ và mạng trung tâm dữ liệu, 100 Gigabit Ethernet đã chính thức được chuẩn hóa vào tháng 7 năm 2010 theo chuẩn IEEE 802.3ba. Ngoài ra dòng module quang 100G còn có các chuẩn như: Cisco 100G module quang CPAK,  Cisco 100GBASE module quang CFP2, Cisco 100GBASE module quang CXP and Cisco 100GBASE module quang CFP.

Liên hệ ngay qua email hoặc gọi hotline để mua module quang giá chiết khấu cao!

NETSYSTEM CO.,LTD
{Z}: 0914025885 – 0914769119 – 0916498448 – 0915495885
{T}: 024.37714430 – 024.37714417 – 024.37711222
{E}: contact@netsystem.vn

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “100G QSFP”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *