Tổng hợp các tiêu chuẩn dây nhảy quang Singlemode được sử dụng nhiều nhất

Bạn đang có ý định sở hữu cho mình một loại dây nhảy quang , nhưng hiện tại chưa biết nên sử dụng loại nào tốt nhất. Bài viết sau đây chúng tôi sẽ giới thiệu tới bạn đọc một số mẫu các chuẩn dây nhảy quang Single-mode chất lượng được sử dụng phổ biến nhất trong năm nay để bạn tham khảo.

Tổng hợp các mẫu tiêu chuẩn dây nhảy quang Singlemode được sử dụng nhiều nhất
Tổng hợp các mẫu tiêu chuẩn dây nhảy quang Singlemode được sử dụng nhiều nhất

Các chuẩn dây nhảy quang được sử dụng nhiều nhất trong năm

Dây nhảy quang Singlemode SC–SC

Dây nhảy quang SC-SC là loại dây nhảy quang có chiều dài tùy theo nhu cầu sử dụng của khách hàng. Tuy nhiên kích thước chuẩn là 3 mét, 5 mét, 10 mét, 20 mét, 30 mét,…

Loại dây nhảy SC-SC này có số lần kết nối lên đến 1000 lần, điều này chứng tỏ rằng tuổi thọ của chúng lâu bền với thời gian và trong mọi điều kiện thời tiết.

Dây nhảy quang Singlemode SC-SC có khả năng truyền tải dữ liệu khá nhanh chóng, ổn định với khoảng cách đường truyền xa.

Dây nhảy quang Singlemode SC-FC

Dây nhảy quang SC-FC là dòng sản phẩm đạt ngưỡng thành công nhất của dòng đơn mốt, mang lại nhiều lợi ích thiết thực.

Với độ suy hao tiếp xúc các đầu nối nhỏ hơn 0.3 dB, độ suy hao phản hồi 55.5 dB, đường kính lớp vỏ từ 0.9 tới 3.0 mm, dây nhảy quang SC FC đã đáp ứng đượctất cả các nhu cầu về hiệu suất cao của khách hàng. Sử dụng dây nhảy quang Singlemode SC – FC giúp người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng truyền tải hình ảnh, audio, video, hệ thống mạng viễn thông….

Dây nhảy quang SC-LC single mode

Dây nhảy quang SC-LC với cấu tạo bao gồm dây dẫn trung tâm là sợi thủy tinh hoặc plastic cho phép truyền đi tối đa các tín hiệu ánh sáng. Sợi cáp quang được tráng lớp lót giúp truyền tải tốt các tín hiệu trong một khoảng cách xa.

Vỏ dây nhảy quang sc lc single mode được làm bằng chất liệu nhựa PVC cao cấp, dẻo dai bảo vệ sợi quang trước sự tác động cơ học hay sự thay đổi của môi trường bên ngoài.

Dây nhảy quang sc lc single mode đã vượt qua các tiêu chuẩn gắt gao trong và ngoài nước như chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O nên được rất nhiều khách hàng tin dùng. Theo nhận định từ phía các chuyên gia trong lĩnh vực mạng khẳng định: dây nhảy quang sc lc single mode có thể áp dụng trong các ứng dụng hiện tại và tương lai.

Dây nhẩy quang single mode LC-LC

Dây nhảy quang LC-LC là loại dây nhảy quang có phần vỏ mang màu vàng tươi, đường kính sợi 3 mm chuẩn kết nối 2 đầu: LC và LC, thường được sử dụng để kết nối giữa hai Switch chia quang sử dụng module SFP. Với khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng nên tạo điều kiện thuận lợi cho các kỹ thuật viên thuận tiện hơn trong việc lắp đặt, sửa chữa, bảo trì khi có sự cố hệ thống mạng xảy ra.

Do có nhiều ưu điểm nổi trội nên dây nhẩy quang single mode lc lc được ứng dụng rộng rãi trong hệ thống cáp quang CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber Optic Data Transmission; Test Equipment; Metro; Active Device Termination, FTTx, FTTH…

Phần kết

Bài viết trên chúng tôi đã đưa đến cho bạn đọc tổng hợp các mẫu các chuẩn dây nhảy quang Singlemode được sử dụng nhiều nhất trong năm nay để bạn tham khảo, từ đó có thể đưa ra quyết định lựa chọn thiết bị nào đúng đắn nhất cho nhu cầu sử dụng của mình. Nếu bạn vẫn còn chưa đưa ra được quyết định, hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn kỹ hơn.

Bạn có thể quan tâm đến các bài viết nổi bật khác:

Tìm hiểu ứng dụng dây nhảy quang – Các lưu ý khi sử dụng

Các loại dây nhảy quang và cách sử dụng dây nhảy quang đúng cách nhất

Các loại dây nhảy quang singlemode và multimode phổ biến nhất trên thị trường

4 cách đấu nối và sử dụng dây nhảy quang Singlemode

Những tính năng nổi trội của dây nhảy quang Singlemode trong hệ thống mạng LAN

Tổng hợp các tiêu chuẩn dây nhảy quang Singlemode được sử dụng nhiều nhất

Tổng hợp các tiêu chuẩn dây nhảy quang Singlemode được sử dụng nhiều nhất
4 (80%) 1 đánh giá

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *